Thông tin chỉ đạo điều hành
UBND thành phố chỉ đạo xử lý nghiêm các trường hợp bán hàng rong … vi phạm quy chế quản lý đô thị.
16/05/2022 12:00:00

Trong những ngày qua, tình trạng bán hàng rong, dựng xe dưới lòng, lề đường gây mất trật tự an toàn giao thông, mất mỹ quan đô thị, ảnh hưởng đến hình ảnh thành phố Hải Dương đối với du khách, vận động viên đến tham dự Sea Games 31, nhất là tại các địa điểm tổ chức các hoạt động văn hoá, văn nghệ, chuỗi sự kiện xúc tiến thương mại, du lịch… Nhằm đảm bảo công tác trật tự đô thị trong những ngày diễn ra Sea Games 31 và thời gian tiếp theo; ngày 15/5/2022, UBND thành phố Hải Dương đã có thông báo về việc xử lý các trường hợp bán hàng rong trên địa bàn thành phố. UBND thành phố yêu cầu UBND các phường, xã trên địa bàn chủ trì phối hợp với Công an thành phố, đội Quy tắc Quản lý đô thị thành phố tập trung ra quân chấn chỉnh, xử lý theo quy định các trường hợp bán hàng rong vi phạm lòng, lề đường; nhất là tại các phường: Trần Phú, Lê Thanh Nghị, Nguyễn Trãi, Quang Trung, Trần Hưng Đạo, Phạm Ngũ Lão, Tân Bình, Hải Tân, Thanh Bình, Tứ Minh.

T/h: Đài phát thanh TP Hải Dương

 
Kết quả giải quyết TTHC
Đến tháng 08 đã giải quyết:
99.7%
Số hồ sơ xử lý: 80002
Trước & đúng hạn: 78604
Trễ hạn: 295
Trễ hạn: 0.3%
Chi tiết
( Cập nhật lúc:08/08/2022 16:39:21)
CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ THÀNH PHỐ HẢI DƯƠNG
Cơ quan chủ quản: Ủy ban nhân dân thành phố
Trưởng Ban biên tập: Ông Trần Hồ Đăng - Chủ tịch UBND thành phố
Cơ quan thường trực: Văn phòng HĐND và UBND thành phố
Địa chỉ: Số 106 - Trần Hưng Đạo, TP Hải Dương, tỉnh Hải Dương
Điện thoại: (0220) 3859.078 - Fax: (0220) 3849.054
  Email: ubnd.tphaiduong@haiduong.gov.vn; ubndtphd@gmail.com; vanphong.tphaiduong@haiduong.gov.vn
Đang truy cập: 34
Hôm nay: 125
Tất cả: 109,130